ขอเชิญผู้สนใจเข้าร่วมฟังการเสวนา
เรื่อง "ภาษาและวัฒนธรรมท้องถิ่นของชุมชนสองฝั่งคลองแสนแสบ"
ณ ห้องประชุมพวงแสด อาคาร ๒ ชั้น ๒ คณะมนุษย์ศาสตร์ 
วิทยากรโดย
​๑ ผศ. ดร. อับดุลเลาะ หนุ่มสุข​
​๒ รศ. ดร. สุมาลี นิมมานุภาพ​
๓ อาจารย์สันติ เสือสมิง 
(รายละเอียด)  



 

 โครงการศึกษาภาคพิเศษ หลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาวัฒนธรรมเพื่อการท่องเที่ยว 
เปิดรับสมัครนักศึกษาใหม่ รุ่นที่ 11 ประจำปีการศึกษา 2561 ตั้งแต่เดือนเมษายน 2561 เป็นต้นไป (รายละเอียด)  


เปิดรับสมัครหลักสูตรอบรมภาษารัสเซียสำหรับบุคคลทั่วไป ครั้งที่ 55 (รายละเอียด)  

 

  • คนเก่งคณะมนุษยศาสตร์  (รายละเอียด) 
  • ประกาศรายชื่อนักศึกษาคณะมนุษยศาสตร์ที่ได้รับทุนการศึกษามหาวิทยาลัยรามคำแหง (ทุนขัดสน) ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๙ (รายละเอียด) 
  • ปฎิทินการศึกษาระดับปริญญาตรีส่วนกลาง ภาคเรียนที่ ๒ และภาคฤดูร้อน ปีการศึกษา ๒๕๖๐  (รายละเอียด) 
  • หนังสือปฐมนิเทศ นักศึกษาปริญญาตรี ภาค ๒/๒๕๖๐ (รายละเอียด) 
  • ประกาศผลการตัดสินการประกวดเรียงความชิงรางวัลสด-เนียน กูรมะโรหิต ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๙ (รายละเอียด) 
  • นศ.คณะมนุษยศาสตร์ เอกภาษาไทย คว้ารางวัลประกวดกวีนิพนธ์  (รายละเอียด) 
  • ประกาศคณะมนุษยศาสตร์ เรื่อง กำหนดพฤติกรรมด้านคุณธรรม จริยธรรม นักศึกษาคณะมนุษยศาสตร์   (รายละเอียด)
  • ศูนย์ส่งเสริมการแปล คณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง ... (รายละเอียด) 
        
  • ขอร่วมแสดงความยินดีกับอาจารย์ตูซาร์ นวย  ที่ได้รับมอบเข็มและโล่เชิดชูเกียรติปูชนียบุคคลด้านภาษาไทย ผู้ใช้ภาษาไทยดีเด่น (ชาวต่างประเทศ) พุทธศักราช ๒๕๕๙ (รายละเอียด)
  • ศิษย์เก่าคณะมนุษยศาสตร์เจ๋ง ได้รับทุนสพฐ. เรียนต่างประเทศ กลับมามีตำแหน่งรองรับ (รายละเอียด)
  • บัณฑิตและว่าที่บัณฑิตสาขาวิชาภาษาเยอรมัน น.ส. พิมพ์นรี สองเมือง ได้รับทุน สพฐ.  ได้เผยถึงประสบการณ์และความรู้สึกที่ได้รับทุนครั้งนี้ว่า... (รายละเอียด)
  • ขอเรียนเชิญคณาจารย์และผู้สนใจส่งบทความวิจัย บทความวิชาการและบทวิจารณ์หนังสือ เพื่อตีพิมพ์ในวารสารรามคำแหง ฉบับมนุษยศาสตร์ ประจำปี พ.ศ. ๒๕๕๙ (รายละเอียด)
 ศูนย์เกาหลีศึกษา คณะมนุษยศาสตร์

บัณฑิตศึกษา คณะมนุษยศาสตร์

http://www.human.ru.ac.th/grad 

IMAGE โครงการอบรมผู้นำนักศึกษา หัวข้อ “PDCA สำคัญไฉน” ๑๙ ธ.ค.๖๐
เผยแพร่เมื่อ : Tuesday, 19 December 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 42 ครั้ง Read More...
IMAGE "สิทธิมนุษยชนกับปัญหาความมั่นคงร่วมสมัย"
เผยแพร่เมื่อ : Wednesday, 13 December 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 56 ครั้ง Read More...
IMAGE “เรียนภาษาฝรั่งเศสยุคประเทศไทย ๔.๐”
เผยแพร่เมื่อ : Thursday, 30 November 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 82 ครั้ง Read More...
IMAGE “พระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพในสมัยรัตนโกสินทร์”
เผยแพร่เมื่อ : Wednesday, 29 November 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 60 ครั้ง Read More...
IMAGE วันคล้ายวันสถาปนามหาวิทยาลัยรามคำแหง ครบรอบ ๔๖ ปี
เผยแพร่เมื่อ : Monday, 27 November 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 130 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการเรียนรู้โบราณสถานสืบสานวัฒนธรรมไทย ครั้งที่ ๓
เผยแพร่เมื่อ : Thursday, 09 November 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 131 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการพัฒนาบุคลิกภาพตามแนวทางของ Myers-Briggs Type Indicator (MBTI)
เผยแพร่เมื่อ : Sunday, 05 November 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 148 ครั้ง Read More...
IMAGE งานเกษียณอายุราชการ ประจำปี ๒๕๖๐ “กษณเวียน เกษียณวาร”
เผยแพร่เมื่อ : Friday, 29 September 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 157 ครั้ง Read More...
IMAGE ทุนการศึกษาของมูลนิธิการศึกษา ประจำภาค ๑ ปีการศึกษา ๒๕๖๐
เผยแพร่เมื่อ : Thursday, 21 September 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 183 ครั้ง Read More...
IMAGE “สายใยน้ำเงินทอง 60”
เผยแพร่เมื่อ : Thursday, 14 September 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 195 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการบรรยายธรรม เรื่อง “มหัศจรรย์แห่งลมหายใจ”
เผยแพร่เมื่อ : Tuesday, 12 September 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 229 ครั้ง Read More...
IMAGE พิธีไหว้ครู ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๐
เผยแพร่เมื่อ : Friday, 04 August 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 341 ครั้ง Read More...
IMAGE กิจกรรม “ชุมชนรามฯร่วมใจ ต้านภัยสิ่งเสพติด”
เผยแพร่เมื่อ : Thursday, 03 August 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 259 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการ “ส่องโลก SOC & ANT” เพื่อเตรียมความพร้อมสำหรับนักศึกษาใหม่
เผยแพร่เมื่อ : Monday, 17 July 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 212 ครั้ง Read More...
IMAGE ปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่ ปีการศึกษา ๒๕๖๐ ภาควิชาประวัติศาสตร์
เผยแพร่เมื่อ : Wednesday, 12 July 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 581 ครั้ง Read More...
IMAGE ปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่ระดับปริญญาตรีส่วนกลาง ปีการศึกษา ๒๕๖๐
เผยแพร่เมื่อ : Monday, 03 July 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 575 ครั้ง Read More...
IMAGE "การเขียนคู่มือการปฏิบัติงาน"
เผยแพร่เมื่อ : Friday, 30 June 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 327 ครั้ง Read More...
IMAGE การจัดการเรียนการสอนในยุค Education 4.0
เผยแพร่เมื่อ : Tuesday, 27 June 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 450 ครั้ง Read More...
IMAGE "การเขียนรายงานใน มคอ.๗ ตามบริบทของมหาวิทยาลัยรามคำแหง"
เผยแพร่เมื่อ : Monday, 05 June 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 451 ครั้ง Read More...
IMAGE ศิลปะการใช้ภาษาไทยเพื่อการเตรียมนักศึกษาระดับบัณฑิตศึกษา
เผยแพร่เมื่อ : Monday, 08 May 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 469 ครั้ง Read More...
IMAGE ห้องสมุดดิจิตอล
เผยแพร่เมื่อ : Monday, 20 February 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 787 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการแลกเปลี่ยนภาษาและวัฒนธรรมญี่ปุ่นฯ ครั้งที่ ๖
เผยแพร่เมื่อ : Friday, 17 February 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 976 ครั้ง Read More...
IMAGE การบรรยายเรื่อง “เคล็ด(ไม่)ลับความก้าวหน้าในอาชีพ”
เผยแพร่เมื่อ : Thursday, 16 February 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 809 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการเรียนรู้โบราณสถานสืบสานวัฒนธรรมไทย ครั้งที่ ๒ (นครปฐม)
เผยแพร่เมื่อ : Friday, 03 February 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 689 ครั้ง Read More...
IMAGE กิจกรรมพัฒนาทักษะการใช้ภาษาจีนสำหรับครูและนักเรียน
เผยแพร่เมื่อ : Tuesday, 31 January 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 1064 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการปัจฉิมนิเทศ เรื่อง กลยุทธ์พัฒนาตนสู่สังคมศตวรรษที่ ๒๑
เผยแพร่เมื่อ : Tuesday, 31 January 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 999 ครั้ง Read More...
IMAGE พิธีบำเพ็ญกุศลสตมวาร ครบ ๑๐๐ วัน
เผยแพร่เมื่อ : Saturday, 21 January 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 696 ครั้ง Read More...
IMAGE วันพ่อขุนรามคำแหงมหาราช ประจำปี ๒๕๖๐
เผยแพร่เมื่อ : Tuesday, 17 January 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 877 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการอบรมให้ความรู้แก่นักศึกษา "Let Me Fly" Career Planning Workshop
เผยแพร่เมื่อ : Monday, 26 December 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 1076 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการบริการวิชาการแก่สังคมรำลึกถึงดอนกิโฆเต้ฯ ภาค ๒
เผยแพร่เมื่อ : Thursday, 22 December 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 1535 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการพัฒนานักศึกษา "ภาษาตะวันตกสัมพันธ์"
เผยแพร่เมื่อ : Wednesday, 21 December 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 884 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการอบรมผู้นำนักศึกษา หัวข้อ “PDCA สำคัญไฉน”
เผยแพร่เมื่อ : Wednesday, 14 December 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 1106 ครั้ง Read More...
IMAGE พิธีบำเพ็ญกุศลเนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ ปีที่ ๘๙
เผยแพร่เมื่อ : Monday, 05 December 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 621 ครั้ง Read More...
IMAGE วันคล้ายวันสถาปนามหาวิทยาลัยรามคำแหง ครบรอบ ๔๕ ปี
เผยแพร่เมื่อ : Saturday, 26 November 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 1409 ครั้ง Read More...
IMAGE ชาวมนุษยศาสตร์ร่วมกิจกรรม “รวมพลังแห่งความภักดี”
เผยแพร่เมื่อ : Tuesday, 22 November 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 842 ครั้ง Read More...
IMAGE “ธ สถิตในใจไทยนิรันดร์”
เผยแพร่เมื่อ : Thursday, 10 November 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 1175 ครั้ง Read More...
IMAGE พิธีสงฆ์ วันสถาปนาคณะมนุษยศาสตร์
เผยแพร่เมื่อ : Wednesday, 28 September 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 719 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการ "มรดกธรรมนำคุณค่าสู่ชีวิต"
เผยแพร่เมื่อ : Friday, 19 August 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 1093 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการ “สานรักสานสัมพันธ์”
เผยแพร่เมื่อ : Monday, 15 August 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 1054 ครั้ง Read More...
IMAGE BiG Cleaning DaY
เผยแพร่เมื่อ : Thursday, 11 August 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 1127 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการ"ไหว้ครูรู้คุณสานสัมพันธ์น้องพี่"
เผยแพร่เมื่อ : Tuesday, 26 July 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 860 ครั้ง Read More...
IMAGE งานเกษียณอายุราชการ ประจำปี ๒๕๕๙ “สายใยน้ำเงินทอง ๕๙”
เผยแพร่เมื่อ : Tuesday, 26 July 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 1118 ครั้ง Read More...