• ประกาศรายชื่อนักศึกษาคณะมนุษยศาสตร์ที่มีสิทธิ์เข้ารับการสัมภาษณ์ทุนการศึกษามหาวิทยาลัยรามคำแหง (ทุนขัดสน) ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๙ (รายละเอียด) 
  • ปฎิทินการศึกษาระดับปริญญาตรีส่วนกลาง ภาคเรียนที่ ๒ และภาคฤดูร้อน ปีการศึกษา ๒๕๖๐  (รายละเอียด) 
  • หนังสือปฐมนิเทศ นักศึกษาปริญญาตรี ภาค ๒/๒๕๖๐ (รายละเอียด) 
  • กระบวนวิชาที่จัดสอบเอง ภาคเรียนที่ ๑ ปีการศึกษา ๒๕๖๐  (รายละเอียด) 
  • เชิญร่วมโครงการฝึกอบรมหลักสูตร “การนำพุทธธรรมมาใช้ในชีวิตประจำวัน” ภาค ๑ ปีการศึกษา ๒๕๖๐ (รายละเอียด) 
  • ประกาศผลการตัดสินการประกวดเรียงความชิงรางวัลสด-เนียน กูรมะโรหิต ประจำปีการศึกษา ๒๕๕๙ (รายละเอียด) 
  • ประกาศทุนการศึกษาโครงการแลกเปลี่ยนนักศึกษาระหว่างมหาวิทยาลัยรามคำแหงและมหาวิทยาลัยพัดจาดจารัน ประเทศสาธารณรัฐอินโดนีเซีย ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๐ ระหว่างวันที่ ๒๒ ส.ค. - ๒ พ.ย.๖๐ (รายละเอียด)
  • นศ.คณะมนุษยศาสตร์ เอกภาษาไทย คว้ารางวัลประกวดกวีนิพนธ์  (รายละเอียด) 
  • ประกาศคณะมนุษยศาสตร์ เรื่อง กำหนดพฤติกรรมด้านคุณธรรม จริยธรรม นักศึกษาคณะมนุษยศาสตร์   (รายละเอียด)
  • ศูนย์ส่งเสริมการแปล คณะมนุษยศาสตร์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง ... (รายละเอียด) 
        
  • ขอร่วมแสดงความยินดีกับอาจารย์ตูซาร์ นวย  ที่ได้รับมอบเข็มและโล่เชิดชูเกียรติปูชนียบุคคลด้านภาษาไทย ผู้ใช้ภาษาไทยดีเด่น (ชาวต่างประเทศ) พุทธศักราช ๒๕๕๙ (รายละเอียด)
  • ศิษย์เก่าคณะมนุษยศาสตร์เจ๋ง ได้รับทุนสพฐ. เรียนต่างประเทศ กลับมามีตำแหน่งรองรับ (รายละเอียด)
  • บัณฑิตและว่าที่บัณฑิตสาขาวิชาภาษาเยอรมัน น.ส. พิมพ์นรี สองเมือง ได้รับทุน สพฐ.  ได้เผยถึงประสบการณ์และความรู้สึกที่ได้รับทุนครั้งนี้ว่า... (รายละเอียด)
  • ขอเรียนเชิญคณาจารย์และผู้สนใจส่งบทความวิจัย บทความวิชาการและบทวิจารณ์หนังสือ เพื่อตีพิมพ์ในวารสารรามคำแหง ฉบับมนุษยศาสตร์ ประจำปี พ.ศ. ๒๕๕๙ (รายละเอียด)
 ศูนย์เกาหลีศึกษา คณะมนุษยศาสตร์

บัณฑิตศึกษา คณะมนุษยศาสตร์

http://www.human.ru.ac.th/grad 

IMAGE โครงการเรียนรู้โบราณสถานสืบสานวัฒนธรรมไทย ครั้งที่ ๓
เผยแพร่เมื่อ : Thursday, 09 November 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 34 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการพัฒนาบุคลิกภาพตามแนวทางของ Myers-Briggs Type Indicator (MBTI)
เผยแพร่เมื่อ : Sunday, 05 November 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 48 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการนำเสนอผลงานวิชาการและวิจัย Information Management Knowledge
เผยแพร่เมื่อ : Friday, 20 October 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 36 ครั้ง Read More...
IMAGE งานเกษียณอายุราชการ ประจำปี ๒๕๖๐ “กษณเวียน เกษียณวาร”
เผยแพร่เมื่อ : Friday, 29 September 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 44 ครั้ง Read More...
IMAGE ทุนการศึกษาของมูลนิธิการศึกษา ประจำภาค ๑ ปีการศึกษา ๒๕๖๐
เผยแพร่เมื่อ : Thursday, 21 September 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 110 ครั้ง Read More...
IMAGE “สายใยน้ำเงินทอง 60”
เผยแพร่เมื่อ : Thursday, 14 September 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 116 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการบรรยายธรรม เรื่อง “มหัศจรรย์แห่งลมหายใจ”
เผยแพร่เมื่อ : Tuesday, 12 September 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 114 ครั้ง Read More...
IMAGE พิธีไหว้ครู ประจำปีการศึกษา ๒๕๖๐
เผยแพร่เมื่อ : Friday, 04 August 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 248 ครั้ง Read More...
IMAGE กิจกรรม “ชุมชนรามฯร่วมใจ ต้านภัยสิ่งเสพติด”
เผยแพร่เมื่อ : Thursday, 03 August 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 191 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการ “ส่องโลก SOC & ANT” เพื่อเตรียมความพร้อมสำหรับนักศึกษาใหม่
เผยแพร่เมื่อ : Monday, 17 July 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 136 ครั้ง Read More...
IMAGE ปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่ ปีการศึกษา ๒๕๖๐ ภาควิชาประวัติศาสตร์
เผยแพร่เมื่อ : Wednesday, 12 July 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 443 ครั้ง Read More...
IMAGE ปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่ระดับปริญญาตรีส่วนกลาง ปีการศึกษา ๒๕๖๐
เผยแพร่เมื่อ : Monday, 03 July 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 454 ครั้ง Read More...
IMAGE "การเขียนคู่มือการปฏิบัติงาน"
เผยแพร่เมื่อ : Friday, 30 June 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 239 ครั้ง Read More...
IMAGE การจัดการเรียนการสอนในยุค Education 4.0
เผยแพร่เมื่อ : Tuesday, 27 June 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 328 ครั้ง Read More...
IMAGE "การเขียนรายงานใน มคอ.๗ ตามบริบทของมหาวิทยาลัยรามคำแหง"
เผยแพร่เมื่อ : Monday, 05 June 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 360 ครั้ง Read More...
IMAGE ศิลปะการใช้ภาษาไทยเพื่อการเตรียมนักศึกษาระดับบัณฑิตศึกษา
เผยแพร่เมื่อ : Monday, 08 May 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 393 ครั้ง Read More...
IMAGE ห้องสมุดดิจิตอล
เผยแพร่เมื่อ : Monday, 20 February 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 664 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการแลกเปลี่ยนภาษาและวัฒนธรรมญี่ปุ่นฯ ครั้งที่ ๖
เผยแพร่เมื่อ : Friday, 17 February 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 855 ครั้ง Read More...
IMAGE การบรรยายเรื่อง “เคล็ด(ไม่)ลับความก้าวหน้าในอาชีพ”
เผยแพร่เมื่อ : Thursday, 16 February 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 692 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการเรียนรู้โบราณสถานสืบสานวัฒนธรรมไทย ครั้งที่ ๒ (นครปฐม)
เผยแพร่เมื่อ : Friday, 03 February 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 591 ครั้ง Read More...
IMAGE กิจกรรมพัฒนาทักษะการใช้ภาษาจีนสำหรับครูและนักเรียน
เผยแพร่เมื่อ : Tuesday, 31 January 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 913 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการปัจฉิมนิเทศ เรื่อง กลยุทธ์พัฒนาตนสู่สังคมศตวรรษที่ ๒๑
เผยแพร่เมื่อ : Tuesday, 31 January 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 870 ครั้ง Read More...
IMAGE พิธีบำเพ็ญกุศลสตมวาร ครบ ๑๐๐ วัน
เผยแพร่เมื่อ : Saturday, 21 January 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 595 ครั้ง Read More...
IMAGE วันพ่อขุนรามคำแหงมหาราช ประจำปี ๒๕๖๐
เผยแพร่เมื่อ : Tuesday, 17 January 2017
จำนวนผู้เข้าชม : 746 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการอบรมให้ความรู้แก่นักศึกษา "Let Me Fly" Career Planning Workshop
เผยแพร่เมื่อ : Monday, 26 December 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 929 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการบริการวิชาการแก่สังคมรำลึกถึงดอนกิโฆเต้ฯ ภาค ๒
เผยแพร่เมื่อ : Thursday, 22 December 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 1325 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการพัฒนานักศึกษา "ภาษาตะวันตกสัมพันธ์"
เผยแพร่เมื่อ : Wednesday, 21 December 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 763 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการอบรมผู้นำนักศึกษา หัวข้อ “PDCA สำคัญไฉน”
เผยแพร่เมื่อ : Wednesday, 14 December 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 956 ครั้ง Read More...
IMAGE พิธีบำเพ็ญกุศลเนื่องในโอกาสวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ ปีที่ ๘๙
เผยแพร่เมื่อ : Monday, 05 December 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 535 ครั้ง Read More...
IMAGE วันคล้ายวันสถาปนามหาวิทยาลัยรามคำแหง ครบรอบ ๔๕ ปี
เผยแพร่เมื่อ : Saturday, 26 November 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 1007 ครั้ง Read More...
IMAGE ชาวมนุษยศาสตร์ร่วมกิจกรรม “รวมพลังแห่งความภักดี”
เผยแพร่เมื่อ : Tuesday, 22 November 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 723 ครั้ง Read More...
IMAGE “ธ สถิตในใจไทยนิรันดร์”
เผยแพร่เมื่อ : Thursday, 10 November 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 1041 ครั้ง Read More...
IMAGE พิธีสงฆ์ วันสถาปนาคณะมนุษยศาสตร์
เผยแพร่เมื่อ : Wednesday, 28 September 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 631 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการ "มรดกธรรมนำคุณค่าสู่ชีวิต"
เผยแพร่เมื่อ : Friday, 19 August 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 957 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการ “สานรักสานสัมพันธ์”
เผยแพร่เมื่อ : Monday, 15 August 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 922 ครั้ง Read More...
IMAGE BiG Cleaning DaY
เผยแพร่เมื่อ : Thursday, 11 August 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 1006 ครั้ง Read More...
IMAGE โครงการ"ไหว้ครูรู้คุณสานสัมพันธ์น้องพี่"
เผยแพร่เมื่อ : Tuesday, 26 July 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 763 ครั้ง Read More...
IMAGE งานเกษียณอายุราชการ ประจำปี ๒๕๕๙ “สายใยน้ำเงินทอง ๕๙”
เผยแพร่เมื่อ : Tuesday, 26 July 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 966 ครั้ง Read More...
IMAGE ปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่ ระดับบัณฑิตศึกษา 2559
เผยแพร่เมื่อ : Saturday, 23 July 2016
จำนวนผู้เข้าชม : 704 ครั้ง Read More...
IMAGE พิธีไหว้ครูประจำปีการศึกษา๒๕๕๘
เผยแพร่เมื่อ : Thursday, 10 September 2015
จำนวนผู้เข้าชม : 672 ครั้ง Read More...